Lưỡi cắt nhôm MCWADE LC001-400 có đường kính 400mm, đường kính trục lưỡi là 60mm, độ dày lưỡi là 2.8mm, độ dày me là 3.6mm, lưỡi có 120 răng. Lưỡi được sản xuất từ hợp kim TCT của Trung Quốc.