Lưỡi cắt nhôm MCWADE LC013-165 có đường kính 165mm, đường kính trục lưỡi là 25.4mm, độ dày lưỡi là 2.5mm, độ dày me là 2.9mm, lưỡi có 65 răng. Lưỡi được sản xuất từ hợp kim TCT của Trung Quốc.